

BANGI

UTANGULIZI

Bangi ni dawa ya kulevya iliyopo kwenye kundi la Vileta Njozi (Hallucinogens). Vileta njozi huathiri ubongo na kumfanya mtumiaji kutoa tafsiri potofu yahisia na kujisikia kama vile yuko nje ya dunia hii.

Mtumiaji huweza kuona, kusikia, kunusa, au kuhisi vitu visivyo kuwepo. Vile vile hisia za kuwa na nguvu zaidi

Bhangi huzalishwa na kutumiwa kwa wingi barani afrika kwa sababu hustawi maeneo mengi.



MADHARA YA BANGI

- Kuwaza, kuona, kusikia na kuhisi vitu kwa namna tofauti au visivyokuwepo
- Kupata njozi
- Kuongezeka kwa hamu ya kula
- Kuwa kama kichaa
- Kutapika
- Kuwa na wasiwasi
- Kuwa na hamaki
- Kupumbaa



MADHARA YATOKANAYO NA MATUMIZI YA MUDA MREFU

- Kupata ugonjwa wa akili
- Mabadiliko ya maono, hisia na mtizamo yasiyoisha
- Kaharibika kwa ubongo na kusababisha kupungua kwa uwezo wa kukumbuka na kufikiri
- Kukosa ari ya maendeleo na mabadiliko ya aina yoyote ile



NJIA ZA KUJIEPUSHA NA UTUMIAJI WA DAWA ZA KULEVYA

- Jiepushe na makundi ya watumiaji
- Usipende kuiga bila kujua madhara
- Shiriki kwenye michezo
- Jifunze na zingatia stadi za maisha
- Zingatia mafundisho ya Walimu, Wazazi na Walezi



SHERIA INASEMAJE KUHUSU BANGI

Kutumia, kuhamasisha matumizi, kuu-za, kusafirisha, kuhifadhi au kujihusisha kwa namna yeyote ile na bangi ni kosa la jinai. Adhabu kwa makosa haya hufikia hadi kifungo cha maisha.

JUKUMU LA MAABARA YA MKEMIA MKUU WA SERIKALI

Wakala wa Maabara ya Mkemia Mkuu wa Serikali inalo jukumu la kufanya uchunguzi wa kitaalamu ili kubaini, kutambua na kuthibitisha aina na madhara ya dawa za kulevyva.

KWA USHAURI NA MSAADA

Nenda kwenye kituo cha ushauri au kituo cha afya kilicho karibu nawe.



Kwa maelezo zaidi wasiliana na:

Mkemia Mkuu wa Serikali

Wakala wa Maabara ya Mkemia Mkuu wa Serikali

Luthuli/ Barack Obama Drive
S.L.P. 164

Dar Es Salaam, Tanzania

Simu: + 255 22 2113383/4

Nukushi: +255 22 2113320

Baruapepe: cgc@gcla.go.tz, gcla@gcla.go.tz

Meneja

Maabara ya Kanda ya Mashariki

Luthuli/Barack Obama Drive
S.L.P. 164

Dar Es Salaam, Tanzania

Simu: + 255 22 2113383/4

Nukushi: +255 22 2113320

Baruapepe: gcla.east@gcla.go.tz

Meneja

Maabara ya Kanda ya Ziwa,

Eneo la Hospitali ya Sekou Toure/Isamilo
S.L.P. 502,

Mwanza, Tanzania.

Simu: +255 28 2500279

Baruapepe: gcla.lake@gcla.go.tz

Meneja

Maabara ya Kanda ya Kaskazini

Kituo cha Afya Themis
S.L.P. 2095

Arusha, Tanzania.

Simu: +255 27 2506394

Nukushi: +255 27 2549026

Baruapepe: gcla.north@gcla.go.tz

Meneja

Maabara ya Kanda ya Nyanda za Juu Kusini

Eneo la Hospitali ya Mkoa wa Mbeya
New Forest Area
S.L.P. 2875

Mbeya, Tanzania.

Simu: +255 25 2502311

Nukushi: +25525 250 312

Barua pepe: gcla.southern@gcla.go.tz

Meneja

Maabara ya Kanda ya Kusini

Ushirika House
Barabara ya TANU
S.L.P. 1414

Mtwara, Tanzania.

Simu: +255 23 233 4760

Nukushi: +255 23 233 4761

Barua pepe: gcla.south@gcla.go.tz

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA AFYA, MAENDELEO YA JAMII,
JINSIA, WAZEE NA WATOTO



**WAKALA WA MAABARA YA
MKEMIA MKUU WA SERIKALI**

ISO 9001:2008

ISO 17025:2005

**IDARA YA SAYANSI JINAI NA
HUDUMA ZA VINASABA**

**IFAHAMU BANGI
NA MADHARA YAKE**



**KITENGO CHA SAYANSI JINAI – KEMIA
(FORENSIC CHEMISTRY)**